การลาต่อเนื่อง เช่น จันทร์-ศุกร์


ขอสอบถามว่า การลาต่อเนื่อง เช่น จันทร์-ศุกร์  นับวันลาอย่างไร  และจะลงทะเบียนการลาอย่างไร?

ผมทำงานเทศบาลนครเชียงใหม่ ตำแหน่งพนักงานจ้างตามภารกิจ  ผมขาดงานวันศุกร์ กับวันจันทร์(ปกติหยุด เสาร์-อาทิตย์)  หน่วยงานนับวันลาถือว่าขาดสี่วัน ถือว่าถูกต้องไหมคับ วันอาทิตย์วันหยุด ผมต้องโดนหักด้วยเหรอ?  แล้วขาดเกินสามวันต้องส่งใบรับรองแพทย์ด้วย ทั้งๆ ที่ผมขาดแค่สองวัน

ผมขอคำอธิบายเป็นลายลักอักษรด้วยคับ เพื่อนำไปยืนยันกับหน่วยงาน  ขอบคุณครับ



ผู้ตั้งกระทู้ โดนหักวันลาในวันอาทิตย์ (greenleaf26-at-hotmail-dot-com) :: วันที่ลงประกาศ 2011-02-16 10:22:23


[1]

ความคิดเห็นที่ 1 (3237493)

ตามมาตรา 4 พรบ คุ้มครองแรงงาน 2541 ส่วนราชการส่วนกลาง ส่วนท้องถิ่น ไม่ได้รับความคุ้มครองจาก กฎหมายคุ้มครองแรงงาน คุณคงต้องไปดูระเบียบของส่วนราชการนั้นครับ

ผู้แสดงความคิดเห็น ที่ปรึกษา วันที่ตอบ 2011-02-17 11:09:05



[1]


แสดงความคิดเห็น
ความคิดเห็น *
ผู้แสดงความคิดเห็น  *
อีเมล 
ไม่ต้องการให้แสดงอีเมล


Copyright © 2010 All Rights Reserved.