ผู้จัดการฝ่ายขายสั่งให้ลูกจ้างหยุดงานชั่วคราวโดยไม่จ่ายค่าจ้าง


เนื่องจากบริษัทฯ มีพนักงาน PC  ที่รับผิดชอบขายสินค้าตามโรงเรียน และมหาวิทยาลัยต่าง ๆ  เป็นพนักงานรายเดือน พอถึงช่วงเวลาที่โรงเรียนปิดภาคเรียนประมาณ 1-2 เดือน ก็จะสั่งให้ PC หยุดงานโดยไม่จ่ายค่าจ้างให้และให้ลูกจ้างลงชื่อยินยอมในคำสั่งทุกคน   สามาถทำได้หรือไม่ค่ะ จะเข้ามาตรา 75 หรือไม่?


ผู้ตั้งกระทู้ ต้นอ้อ :: วันที่ลงประกาศ 2007-10-04 16:34:45


[1]

ความคิดเห็นที่ 1 (1192145)
สามารถทำได้ เนื่องจากเป็นสัญญา  ไม่เข้ามาตรา 75 กรณีมิใช่เหตุจำเป็น แต่เป็นลักษณะธุรกิจของนายจ้าง 
ผู้แสดงความคิดเห็น webmaster วันที่ตอบ 2007-10-04 20:57:17



[1]


แสดงความคิดเห็น
ความคิดเห็น *
ผู้แสดงความคิดเห็น  *
อีเมล 
ไม่ต้องการให้แสดงอีเมล


Copyright © 2010 All Rights Reserved.