ทุจริตต่อหน้าที่โดยไม่เจตนา รู้เท่าไม่ถึงการณ์ เลิกจ้างโดยไม่จ่ายค่าชดเชยได้หรือไม่?


พนักงานทุจริตต่อหน้าที่โดยไม่ได้เจตนา รู้เท่าไม่ถึงการณ์ บริษัทสามารถเลิกจ้างโดยไม่จ่ายค่าชดเชยได้หรือไม่ครับ?



ผู้ตั้งกระทู้ นายวิเชษฐ์ ทรงมีทอง :: วันที่ลงประกาศ 2012-08-04 20:09:35


[1]

ความคิดเห็นที่ 1 (3294953)

 ได้ครับ เพราะเป็นการทุจริตต่อหน้าที่ ซึ่งเป็นความผิดร้ายแรง ตามกฎหมานคุ้มครองแรงงาน มาตรา 119 (1) จะอ้างว่ารู้เท่าไม่ถึงการณ์คงลำบาก เพราะความผิดสำเร็จแล้ว และนายจ้างอาจได้รับความเสียหายแล้ว 

ผู้แสดงความคิดเห็น ที่ปรึกษา วันที่ตอบ 2012-08-07 07:36:20



[1]


แสดงความคิดเห็น
ความคิดเห็น *
ผู้แสดงความคิดเห็น  *
อีเมล 
ไม่ต้องการให้แสดงอีเมล


Copyright © 2010 All Rights Reserved.